รายงานผลการแข่งขันกีฬาองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นแห่งประเทศไทย
รอบคัดเลือก ระดับภาคใต้ ครั้งที่ ๒๙ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ "นครตรังเกมส์"
โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุราษฎร์ธานี ๑ (ดอนสักผดุงวิทย์) ในนามองค์การบริหารส่วน จังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นแห่งประเทศไทย รอบคัดเลือก ระดับภาคใต้ ครั้งที่ ๒๙ "นครตรังเกมส์" ระหว่างวันที่ ๒๕ ตุลาคม ๒๕๕๔ - วันที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เป็นเวลาทั้งหมด ๑๐ วัน โดยส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขัน ๓ ชนิดกีฬา คือ ๑.กรีฑา ๒.ตะกร้อ และ ๓.เปตอง ผลการแข่งขันสรุปได้ดังนี้ ชมภาพบรรยากาศการแข่งขัน
ประเภทกรีฑา
รุ่นอายุ ๑๔ ปีหญิง
เหรียญทอง |
เด็กหญิงผจงจิตร นะมูลมอง |
ขว้างจักร |
เหรียญเงิน
|
เด็กหญิงอารยา สระอุบล
|
ทุ่มน้ำหนัก
|
รุ่นอายุ ๑๖ ปีหญิง
เหรียญเงิน |
เด็กหญิงอัญญานี ทองเสน่ห์
|
ขว้างจักร |
เหรียญทองแดง
|
เด็กหญิงชลลดา ทองเสน่ห์
|
วิ่ง ๓,๐๐๐ เมตร
|
รุ่นอายุ ๑๖ ปีชาย
เหรียญทอง |
นายณัฐพงษ์ พรหมจันทร์
|
วิ่ง ๘๐๐ เมตร
|
นายณัฐพงษ์ พรหมจันทร์ |
วิ่ง ๑,๕๐๐ เมตร |
นายณัฐพงษ์ พรหมจันทร์ |
วิ่ง ๓,๐๐๐ เมตร |
เหรียญทองแดง
|
นายศรายุทธ์ แคล้วคล่อง
|
ทุ่มน้ำหนัก
|
นายศรายุทธ์ แคล้วคล่อง |
ขว้างจักร |
รุ่นอายุ ๑๘ ปีหญิง
เหรียญทอง |
เด็กหญิงศิรภัสสร ช่วยคงมา
|
วิ่ง ๑๐๐ เมตร
|
เด็กหญิงศิรภัสสร ช่วยคงมา |
วิ่งข้ามรั้ว ๑๐๐ เมตร |
เด็กหญิงเพ็ญนภา พัฒนพงษ์ |
วิ่ง ๒๐๐ เมตร |
นางสาวประภารัตน์ เซ่งอิ้น |
วิ่ง ๔๐๐ เมตร |
นางสาวประภารัตน์ เซ่งอิ้น |
วิ่ง ๓,๐๐๐ เมตร |
นางสาวปณัฐดา เซ่งอิ้น |
วิ่ง ๘๐๐ เมตร |
นางสาวปณัฐดา เซ่งอิ้น |
วิ่ง ๑,๕๐๐ เมตร |
นางสาวปิยะพร ค้าเจริญ |
ขว้างจักร |
นางสาวประภารัตน์ เซ่งอิ้น |
วิ่ง ๔x๑๐๐ เมตร |
นางสาวปณัฐดา เซ่งอิ้น |
นางสาวพัชราภรณ์ ศรีพรหม |
เด็กหญิงศิรภัสสร ช่วยคงมา |
นางสาวประภารัตน์ เซ่งอิ้น |
วิ่ง ๔x๑๐๐ เมตร |
นางสาวปณัฐดา เซ่งอิ้น |
เด็กหญิงศิรภัสสร ช่วยคงมา |
เด็กหญิงกิตธิดา ไกรสร |
เหรียญเงิน
|
เด็กหญิงเพ็ญนภา พัฒนพงษ์ |
กระโดดสูง
|
เด็กหญิงเพ็ญนภา พัฒนพงษ์ |
เขย่งก้าวกระโดด |
เด็กหญิงศิรภัสสร ช่วยคงมา |
กระโดดไกล |
เหรียญทองแดง |
นางสาวพัชราภรณ์ ศรีพรหม |
ทุ่มน้ำหนัก |
นางสาวพัชราภรณ์ ศรีพรหม |
พุ่งแหลน |
รุ่นอายุ ๑๘ ปีชาย
เหรียญทอง |
นายธนาวุฒิ ยานัน
|
วิ่ง ๔๐๐ เมตร
|
นายกฤษฎา นุ่นสังข์
|
วิ่ง ๕,๐๐๐ เมตร |
นายมงคลชัย บัวปลั่ง
|
วิ่งข้ามรั้ว ๑๑๐ เมตร |
นายวัชระ นรรัตน์ |
ทุ่มน้ำหนัก |
นายวัชระ นรรัตน์ |
ขว้างจักร |
นายวุฒิพงษ์ ภักดีดวง |
วิ่ง ๔x๑๐๐ เมตร |
นายอรรถพล ภักดีอักษร |
นายมงคลชัย บัวปลั่ง |
นายธนาวุฒิ ยานัน |
เหรียญเงิน
|
นายวัชระ นรรัตน์ |
วิ่ง ๑๐๐ เมตร
|
นายวัชระ นรรัตน์ |
พุ่งแหลน |
นายอรรถพล ภักดีอักษร |
วิ่ง ๒๐๐ เมตร
|
นายกฤษฎา นุ่นสังข์ |
วิ่ง ๘๐๐ เมตร |
นายกฤษฎา นุ่นสังข์ |
วิ่ง ๑,๕๐๐ เมตร |
นายมงคลชัย บัวปลั่ง |
กระโดดสูง |
นายมงคลชัย บัวปลั่ง |
กระโดดไกล |
นายมงคลชัย บัวปลั่ง |
เขย่งก้าวกระโดด |
นายมงคลชัย บัวปลั่ง |
วิ่ง ๔x๔๐๐ เมตร |
นายอรรถพล ภักดีอักษร |
นายธนาวุฒิ ยานัน |
นายวุฒิพงษ์ ภักดีดวง |
ื
ประเภทกีฬาตะกร้อ
เหรียญทอง รุ่นอายุ ๑๘ ปีชาย |
นายอชิระ นุ่นสังข์ |
นายวีระยุทธ หลักทองคำ |
นายกิตติศักดิ์ แสงสุวรรณ |
เด็กชาย |
ประเภทกีฬาเปตอง
เหรียญทอง ประเภทเดี่ยว รุ่นอายุ ๑๘ ปีชาย |
นายวุฒิกิจ บุญจริง |
เหรียญทอง ประเภทคู่ รุ่นอายุ ๑๘ ปีหญิง |
นางสาวปทุมวดี เทพแป้น |
นางสาวพนิดา นาคมณี |
เหรียญทอง ประเภททีม รุ่นอายุ ๑๖ ปีชาย |
นายสามารถ คงคล้าย |
นายทรงยศ นวลจันทร์ |
นายสุรศักดิ์ ชูทอง |
|
แก้ไขล่าสุด ใน วันพุธที่ 14 ธันวาคม 2011 เวลา 16:58 น. |