6
|
ภาษาไทย
|
การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.1-ม.3
|
74.8
|
เงิน
|
7
|
1. เด็กหญิงสุธิตา แก้วกาญจน์
|
1. นางสาวจริยา คงนวล
|
7
|
ภาษาไทย
|
การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6
|
74
|
เงิน
|
9
|
1. นางสาวโสภาวรรณ แสดกระโทก
|
1. นางอุษา ทองแก้ว
|
8
|
ภาษาไทย
|
การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ม.1-ม.3
|
-
|
-
|
|
1. เด็กชายทรงชัย นวลปาน 2. เด็กหญิงศิริลักษณ์ กุลเมฆา
|
1. นางสาวพัชราภรณ์ ชัยเมือง 2. นางสาวอรชุมา กุลศิริ
|
9
|
คณิตศาสตร์
|
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
|
16
|
เข้าร่วม
|
10
|
1. เด็กหญิงวิชุดา แก้วคง
|
1. นางณัฐติยา อ่อนชาติ
|
10
|
คณิตศาสตร์
|
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6
|
11
|
เข้าร่วม
|
10
|
1. นายพีรพัฒน์ สกุลแก้ว
|
1. นางจาริณีย์ ชูแก้ว
|
11
|
คณิตศาสตร์
|
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
|
24
|
เข้าร่วม
|
8
|
1. เด็กชายนาวิน เพชรชู
|
1. นางสาวขนิษฐา บุญเตโช
|
12
|
คณิตศาสตร์
|
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6
|
10
|
เข้าร่วม
|
17
|
1. นายศรายุทธ แคล่วคล่อง
|
1. นายวันชัย เรืองทอง
|
13
|
วิทยาศาสตร์
|
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
|
21
|
เข้าร่วม
|
10
|
1. เด็กหญิงฐิติกานต์ ทิพรส 2. เด็กหญิงรัตนา สามสีลา 3. เด็กหญิงสุเนตตา จันทร์น้อย
|
1. นางสาวจรินทร์ อินทร์แก้ว 2. นางสาวลัดดา ชัชวาลย์
|
14
|
วิทยาศาสตร์
|
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
|
47.5
|
เข้าร่วม
|
11
|
1. นางสาวจริยา ยุระเกตุ 2. นายพงศ์พิสิษฐ์ พระธาตุ 3. นางสาวอลิษา ใจซื่อ
|
1. นายกฤตภาสณ์ เพชรช่วย 2. นางสาววันดี คงทอง
|
15
|
วิทยาศาสตร์
|
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
|
79.8
|
เงิน
|
10
|
1. เด็กชายรัฐไกร แซ่ลิ้ม 2. เด็กหญิงศุภมาศ แซ่ฮั่น 3. เด็กหญิงสุภาวี ศรีสวัสดิ์
|
1. นางสาวจิราพรรณ สุวรรณรัตน์ 2. นางสาวซันมา เหร่าหมัด
|
16
|
วิทยาศาสตร์
|
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
|
78.8
|
เงิน
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
|
1. เด็กหญิงศุธิตา นิยมทอง 2. เด็กหญิงเพ็ญนภา ขันแข็ง
|
1. นางสาวจิราพรรณ สุวรรณรัตน์ 2. นางพรศิริ แซ่ว่อง
|
17
|
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
|
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
|
77
|
เงิน
|
17
|
1. เด็กหญิงศิริวรรณ ฤทธิธรรม 2. เด็กชายเอกราช สุนทรพัฒนากุล
|
1. นายราษฎร์ธานี กิมเสาร์ 2. นางศิริพร เกิดจันทร์
|
18
|
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
|
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
|
80
|
ทอง
|
8
|
1. นางสาวกิตติยา จันทร์หุ่น 2. นายศรายุทธ ขำยินดี
|
1. นางอารัญญา บุญมาก 2. นางเรวดี ฮวดเลี้ยง
|
19
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3
|
69
|
ทองแดง
|
7
|
1. เด็กชายณัฐพล วิชัยดิษฐ
|
1. นายหรินทร์รัตน์ มะลิทิพย์
|
20
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
|
73
|
เงิน
|
4
|
1. เด็กหญิงภัชราภรณ์ ดีปัญญา
|
1. นายหรินทร์รัตน์ มะลิทิพย์
|
21
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6
|
78
|
เงิน
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
|
1. นางสาวธัญพร ปานอั้ง
|
1. นายหรินทร์รัตน์ มะลิทิพย์
|
22
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
|
63
|
ทองแดง
|
11
|
1. เด็กหญิงกรรณภิรมย์ แซ่อุ้ย 2. เด็กหญิงอัจฉรา สุขสุด
|
1. นายกิตติพร หนูจันทร์แก้ว 2. นายหรินทร์รัตน์ มะลิทิพย์
|
23
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6
|
93
|
ทอง
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
|
1. นายวุฒิพงศ์ ศรีสมบูรณ์
|
1. นายสุภัทร บุระชัด
|
24
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
|
83
|
ทอง
|
7
|
1. เด็กหญิงศรัญยา กันภัย
|
1. นายสุภัทร บุระชัด
|
25
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
|
93
|
ทอง
|
ชนะเลิศ
|
1. เด็กหญิงณัฐชา วิชัยดิษฐ
|
1. นายสุภัทร บุระชัด
|
26
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
|
78
|
เงิน
|
7
|
1. นางสาวสุภาวดี ทองปาน
|
1. นายสุภัทร บุระชัด
|
27
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
|
73
|
เงิน
|
6
|
1. เด็กหญิงธนกรณ์ ยินดี
|
1. นายสุภัทร บุระชัด
|
28
|
ศิลปะ
|
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6
|
81
|
ทอง
|
4
|
1. นางสาวเสาวลักษณ์ คำจวง
|
1. นายสุภัทร บุระชัด
|
29
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6
|
88
|
ทอง
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
|
1. นางสาวจีราวรรณ มาลารัตน์ 2. นางสาวชวาลี คล้ายโสม 3. นางสาววรรณิษา แจมิตร 4. นางสาวสิริวิมล พรหมร่ม 5. นางสาวสุกัญญา เส้งเซ่ง 6. นางสาวสุชาวดี นาคแก้ว
|
1. นางสาวธัญญณัฐ ชูวัจนะ 2. นางสาวสายฝน บุราคร 3. นางสาวอรชุมา กุลศิริ
|
30
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
|
62.67
|
ทองแดง
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
|
1. นายปู แอระ 2. นายภานุวัฒน์ ร่างอ้วน
|
1. นางสาวสายฝน บุราคร 2. นางสาวเบญจมาศ เรืองนุ่น
|
31
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
|
82.33
|
ทอง
|
5
|
1. นางสาวณฐมน แก้วอินทร์ 2. นางสาวศศิธร กมลชิตร
|
1. นายนพสถิตย์ เส้งสุย 2. นางสุภาวดี บัวจันทร์
|
32
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
|
81
|
ทอง
|
8
|
1. เด็กชายทิชานนท์ ยอดอุลัย 2. เด็กชายอธิวัฒน์ จาดนอก
|
1. นายนพสถิตย์ เส้งสุย
|
33
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3
|
-
|
-
|
|
1. เด็กชายณัฐวุฒิ แก้วคง 2. เด็กชายพงษ์ปณต ปิ่นนัย
|
1. นายนพสถิตย์ เส้งสุย 2. นางสาวเบญจมาศ เรืองนุ่น
|
34
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
|
68
|
ทองแดง
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
|
1. เด็กชายพศิน เมืองเกิด 2. เด็กหญิงอังคณา ทิพย์โลหิต
|
1. นายนพสถิตย์ เส้งสุย 2. นางสาวเบญจมาศ เรืองนุ่น
|
35
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6
|
56
|
เข้าร่วม
|
6
|
1. นางสาวปัญจพร นิยะกิจ 2. นางสาวศิริลักษณ์ เจริญธรรม
|
1. นายนพสถิตย์ เส้งสุย 2. นางสาวเบญจมาศ เรืองนุ่น
|
36
|
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
|
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6
|
60.67
|
ทองแดง
|
6
|
1. นายวิโรจน์ แจ่มจำรูญ 2. นางสาวอัญฐิกา แสนเจริญ
|
1. นายนพสถิตย์ เส้งสุย 2. นางปาลิดา เส้งสุย
|
37
|
ภาษาต่างประเทศ
|
การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.4-ม.6
|
7.5
|
เข้าร่วม
|
9
|
1. นางสาวสรัลรัตน์ ช่วยรักษา
|
1. นางกัญญารัตน์ ล๊ะหมาด
|
38
|
ภาษาต่างประเทศ
|
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6
|
27.33
|
เข้าร่วม
|
13
|
1. นางสาวประภารัตน์ เซ่งอิ้น
|
1. นายสันติสุข เทือกสุบรรณ
|
39
|
ภาษาต่างประเทศ
|
การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3
|
20
|
เข้าร่วม
|
5
|
1. เด็กหญิงพิมลพันธ์ บุญมี 2. เด็กหญิงมานิตา ไตรโสม
|
1. นางเพียงพิศ เล็กน้อย 2. นางสาวเสาวคนธ์ หมวดทิพย์
|
40
|
ภาษาต่างประเทศ
|
การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6
|
0
|
เข้าร่วม
|
|
1. นายณัฐพงศ์ พรหมจันทร์ 2. นางสาวปณัฐดา เซ่งอิ้น
|
1. นายสันติสุข เทือกสุบรรณ 2. นางสาวสุวรรณี แก้วสลำ
|
41
|
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
|
การแข่งขันการจัดค่ายพักแรม ม.1-ม.3
|
71.33
|
เงิน
|
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
|
1. เด็กชายณัฐพงศ์ จิตรเจริญ 2. เด็กชายยงยุทธ ใจซื่อ 3. เด็กชายวิษณุเดช คงนุ่น 4. เด็กชายศุภกิตติ์ คงนุ่น 5. เด็กชายสิริพงศ์ วิชัยดิษฐ 6. เด็กชายอนุวัฒน์ ชิงวิกิจ 7. เด็กชายอุกฤษฎ์ มาสา 8. เด็กชายเอกราช แอบมณี
|
1. นายธนพฤทธิ์ นวลเศษ 2. นายราษฎร์ธานี กิมเสาร์ 3. นายวานิช เรืองวงษ์
|
42
|
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
|
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
|
60
|
ทองแดง
|
6
|
1. เด็กชายมนตรี ตันสกุล 2. เด็กชายวีรยุทธ สุขหนู 3. เด็กชายสุเทพ คีรีเพ็ชร
|
1. นางสาวขวัญใจ แก้วเกิด 2. นางอุษา ทองแก้ว
|
43
|
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
|
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6
|
77.8
|
เงิน
|
6
|
1. นางสาวจุฑาทิพย์ รอดแก้ว 2. นางสาวสุกัญญา อำมะริดตานนท์ 3. นางสาวสุจิรา ขำปรางค์
|
1. นางสาวอรชุมา กุลศิริ 2. นางอุทัยวรรณ แก้วทองศร
|